This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.
  • Youtube
  • GooglePlus
02 448 9111

 

         ตามที่สถาบันส่งเสริมความปลอดภัย อาชีวอนามัย และสภาพแวดล้อมในการทำงาน (องค์การมหาชน) ได้จัดกิจกรรมการประกวด Safety Youth Brand Ambassador 2019 รอบชิงชนะเลิศ  ขึ้นเมื่อวันที่ ๕ กรกฎาคม ๒๕๖๒   ณ เวทีกิจกรรมกลาง  อาคารนิทรรศการ ๑๐๑-๑๐๒ ศูนย์นิทรรศการและการประชุมไบเทค บางนา กรุงเทพมหานคร  คณะกรรมการตัดสินฯ จึงขอประกาศผลการตัดสิน ดังนี้

 

รางวัลชนะเลิศ จำนวน ๒ รางวัล (ชาย/หญิง)

ได้รับโล่เกียรติยศพร้อมสายสะพาย และทุนการศึกษาท่านละ ๒๐,๐๐๐ บาท

  • นายปิยวัฒน์        อินทรกำเนิด   
    มหาวิทยาลัยหัวเฉียวเฉลิมพระเกียรติ 

  • นางสาวทิพวัลย์     คำลือ          
    มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนสุนันทา 

 

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ จำนวน ๒ รางวัล (ชาย/หญิง)

ได้รับโล่เกียรติยศพร้อมสายสะพาย และทุนการศึกษาท่านละ ๑๕,๐๐๐ บาท

  • นายอาซาน     ปริยวาทิต   
    มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง 

  • นางสาวสุภาคีนี     กาเว     
    มหาวิทยาลัยนเรศวร

 

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ จำนวน ๒ รางวัล (ชาย/หญิง)

ได้รับโล่เกียรติยศพร้อมสายสะพาย และทุนการศึกษาท่านละ ๑๐,๐๐๐ บาท

  • นายอนุชา     ศรีหานนท์                
    บริษัท ซีพี ออลล์ จำกัด (มหาชน) 

  • นางสาวบุรากร     ปัญญาประทีป   
    มหาวิทยาลัยเอเชียอาคเนย์

 

รางวัลชมเชย (จำนวน ๘ รางวัล) (ชาย/หญิง)

ได้รับทุนการศึกษาท่านละ ๒,๕๐๐ บาท

  • นายคณุตม์    ใจกล้า                           
    บริษัท ชินแพค (ประเทศไทย) จำกัด

  • นายพงศกร    รัตนพงศ์บวร                 
    มหาวิทยาลัยนเรศวร 

  • นายธนโชติ    คล้ายสุวรรณ                 
    มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ 

  • นายอัครอน    สำเซ็ง                            
    มหาวิทยาลัยเวสเทิร์น

  • นางสาวปานตะวัน     แสนเขียววงศ์       
    มหาวิทยาลัยพะเยา

  • นางสาวปาริฉัตร     สยุมพร               
     บริษัท เอ็นพีพีจี (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน)

  • นางสาววิชุดา     สนามชัย                     
    มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

  • นางสาวนัฐยา      มหาสิงห์                   
    มหาวิทยาลัยราชภัฏนครราชสีมา

 

รายชื่อกรรมการตัดสินการประกวด

  • นายประพันธ์ ปุษยไพบูลย์
    กรรมการบริหารสถาบันส่งเสริมความปลอดภัยฯ

  • นายนพดล แป้นวงค์
    ที่ปรึกษาฝ่ายพัฒนาและคัดสรรศิลปิน สถานีโทรทัศน์ Channel 8

  • นายสายชล ดวงแก้ว
    ประธานหลักสูตรอุตสาหกรรมสร้างสรรค์ ดนตรีและศิลปะการแสดง มหาวิทยาลัยรัตนบัณฑิต

  • นายภัทรพล แสงนาค
    ผู้ชนะเลิศ (ฝ่ายชาย) Safety Smart and Smile Contest 2017

  • นางสาวชัชฏา มะพล
    ผู้ชนะเลิศ (ฝ่ายหญิง) Safety Smart and Smile Contest 2018

  • นางสาวสุคนธา ท้วมพงษ์ 
    นักส่งเสริมความปลอดภัยปฏิบัติการ  สถาบันส่งเสริมความปลอดภัยฯ